ไร้ ปีโป้-3 แข้งเจลีก ! ศุภชัย-ชิติพัทธ์ ติดโผรายชื่อ ช้างศึก 50 คนเบื้องต้นก่อนตัดชื่อลุย ซูซูกิคัพ

ชมรมกีฬาบอลที่เมืองไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ประกาศรายนามนักฟุตบอล 50 คนพื้นฐานให้กับ สมาพันธ์บอลอาเซียน เพื่อกระทำชิงชัย เอเอฟเอฟ ซูซูกิคัพ ระหว่างวันที่ พ.ย. – 15 ธ.ค. 2561 นี้

โดยรายนามพื้นฐานดังที่กล่าวผ่านมาแล้วจะถูกตัดให้เหลือ 23 คนท้ายที่สุดถัดไปก่อนที่จะการแข่งขันชิงชัยจะเริ่มขึ้นซึ่ง ลำแข้งจาก เจลีก อย่าง ชนาธิป สรขี้ตระหนี่ระสินธ์, ธีรศิลป แดงดา, ธีราทร บุญมาทัน แล้วก็ วิน ธรรมสัจนาความสำราญ ไม่มีชื่ออยู่ในกลุ่มชุดนี้อย่างที่ ไม่โลวาน ราเยวัช การันตีว่าจะไม่ใช้ทั้งยัง ลำแข้งก่อนหน้านี้ที่ผ่านมา

โดยนักกีฬาบอลชายทั้งยัง 50 คน มีรายนามดังนี้

1. นายศิวรักษา เทศสูงเนิน สมาคมบอลจังหวัดบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด

2. นายศศลักษณ์ ไหกระคน ชมรมบอลจังหวัดบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด

3. นายปี เหมวิบูลย์ สมาคมบอลจังหวัดบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด

4. นายศุภชัย เด็ดเดี่ยว ชมรมบอลจังหวัดบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด

5. นายกเกลื่อนกลาดช วิริยอุสูดดมศรี สมาพันธ์บอลจังหวัดบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด

6. นายจักรพันธ์ แก้วประพรม สมาพันธ์บอลจังหวัดบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด

7. นายทะเล ใหม่ติดอยู่ไม่ ชมรมบอลจังหวัดบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด

8. นายชิติเตียนพัทธ์ แทนกึ่งกลาง ชมรมบอลจังหวัดบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด

9. นายอานนท์ อมรเลิศเลอศักดา สมาพันธ์บอลกรุงเทพมหานครกล๊าส เอฟซี (ยืมตัวจาก จังหวัดบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)

10. นายขวัญชัย สุขล้อม สมาพันธ์บอลพีที ประจวบเหมาะ เอฟซี (ยืมตัวจาก จังหวัดบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)

11. นายอดิศร พระพรหมรักษา สมาพันธ์บอลเอสซีจี เมืองทองคำ ยูไนเต็ด

12. นายพีระพัฒน์ โน้ตชัยยา สมาพันธ์บอลเอสซีจี เมืองทองคำ ยูไนเต็ด

13. นายสารัช อยู่เย็น สมาคมบอลเอสซีจี เมืองทองคำ ยูไนเต็ด

14. นายชาริล ชัปปุกปุยส์ สมาพันธ์บอลเอสซีจี เมืองทองคำ ยูไนเต็ด

15. นายริสตอง โด สมาคมบอลเอสซีจี เมืองทองคำ ยูไนเต็ด

16. นายอดิอำนาจ ไกรษร สมาพันธ์บอลเอสซีจี เมืองทองคำ ยูไนเต็ด

17. นายมานูเอล ทอม เบียห์ร สมาพันธ์บอลรู กางงค็อก ยูไนเต็ด

18. นายสุมัญญา ปุริสาย ชมรมบอลรู กางงค็อก ยูไนเต็ด

19. นายสรรวัชญ์ อำนาจมิตร สมาคมบอลรู กางงค็อก ยูไนเต็ด

20. นายปกเกล้า มาก สมาพันธ์บอลรู กางงค็อก ยูไนเต็ด

21. นายไม่ก้า ยกนวลศรี ชมรมบอลรู กางงค็อก ยูไนเต็ด

22. นายรุ่งเมือง ภูเขาไม่จันทึก ชมรมบอลรู กางงค็อก ยูไนเต็ด

23. นายเควิน ดีรมรัมย์ ชมรมบอลการท่าเรือ เอฟซี

24. นายนูรูล ศรียานเก็ม ชมรมบอลการท่าเรือ เอฟซี

25. นายบดินทร์ เขาหินลา ชมรมบอลการท่าเรือ เอฟซี

26. นายวรวุฒิ ศรีสุภา สมาคมบอลการท่าเรือ เอฟซี

27. นายนิติดงษ์ เสลานนท์ สมาพันธ์บอลการท่าเรือ เอฟซี

28. นายปกรณ์ เปรมภักดิ์ สมาพันธ์บอลการท่าเรือ เอฟซี

29. นายฉัตรชัย ลูกประพรม สมาพันธ์บอลราชสีห์ จังหวัดเชียงราย ยูไนเต็ด

30. นายศิวกรณ์ เตีเชื้อสาย ชมรมบอลราชสีห์ จังหวัดเชียงราย ยูไนเต็ด

31. นายสุริเยนทร์ ราชสีห์มุ้ย ชมรมบอลราชสีห์ จังหวัดเชียงราย ยูไนเต็ด

32. นายเคยชินภัทร์ ลีเอาะ สมาพันธ์บอลราชสีห์ จังหวัดเชียงราย ยูไนเต็ด

33. นายรานนท์ อนุอินทร์ สมาพันธ์บอลราชสีห์ จังหวัดเชียงราย ยูไนเต็ด

34. นายพิธิวัตต์ สุขจิตธรรมกุล สมาพันธ์บอลราชสีห์ จังหวัดเชียงราย ยูไนเต็ด

35. นายความมีชีวิตอยู่พันธ์ พ่วงจันทร์ สมาพันธ์บอลกรุงเทพฯกล๊าส เอฟซี

36. นายสุรชาติ สารีพิมพ์ ชมรมบอลกรุงเทพฯกล๊าส เอฟซี

37. นายธนบูรณ์ เกษารัตน์ สมาพันธ์บอลกรุงเทพฯกล๊าส เอฟซี

38. นายชนาความสำราญ ป้อมบุ๋มเขาหิน สมาพันธ์บอลจังหวัดสุพรรณบุรี เอฟซี

39. นายทอง ทองคำสงค์ ชมรมบอลสุพรรณ เอฟซี

40. นายธนาสิทธิ์ ศรีผลา สมาคมบอลสุพรรณ เอฟซี

41. นายนพพล พลคำ สมาพันธ์บอลโปลิศ เทโร เอฟซี

42. นายมงคล ทศไกร สมาพันธ์บอลโปลิศ เทโร เอฟซี

43. นายนิรันดร มีมากมาย สมาพันธ์บอลโปลิศ เทโร เอฟซี

44. นายฟิลิป โรลเลอร์ ชมรมบอลจังหวัดราชบุรี มิตรผล เอฟซี

45. นายเฉลิมดงษ์ กำเนิดแก้ว ชมรมบอลจังหวัดนครราชสีมา มาสด้า เอฟซี

46. นายวรชิต กนิตศรีบำเพ็ญ สมาคมบอลจังหวัดชลบุรี เอฟซี

47. นายพิชา อุทรา สมาพันธ์บอลพัทยา ยูไนเต็ด

48. นายมาร์โก บัลลินี ชมรมบอลจังหวัดชัยนาท เอฟซี

49. นายอภิวัฒน์ เพ็งกระคน โมบอลอุบล ยูเอ็มหน ยูไนเต็ด

50. นายสุถ้อยคำ จำ สมาคมบอลกระบี่ เอฟซี